Thực hiện Công văn số 3689/BTP-PBGDPL ngày 03/7/2024 của Bộ Tư pháp về việc mời tham dự Hội nghị trực tuyến tập huấn kỹ năng phổ biến, giáo dục pháp luật cho báo cáo viên pháp luật, công chức pháp chế các bộ, cơ quan, tổ chức ở Trung ương, địa phương trên phạm vi toàn quốc. Để tạo điều kiện cho đội ngũ Báo cáo viên pháp luật tỉnh, cấp huyện; pháp chế; Phòng Tư pháp và tổ chức chính trị - xã hội cấp tỉnh, cấp huyện; Báo Trà Vinh, Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh (dự và đưa tin), Sở Tư pháp chủ động chuẩn bị cơ sở vật chất, hậu cần và các điều kiện cần thiết khác để tổ chức điểm cầu tập trung của Tỉnh tại Hội trường (Giảng đường D5) Trường Đại học Trà Vinh để các đại biểu dự Hội nghị nêu trên.